Ganduje na dab da dakatar da Sanusi

144

Gwamnatin Jihar Kano ta buƙaci Sarkin Kano Muhammad Sanusi II ya yi bayanin yadda Masarautar Kano ta kashe Naira Biliyan 3.4 a ƙarƙashin shugabancinsa.

Gwamnatin Jihar Kanon ta buƙaci Sarkin ya yi bayanin ne a cikin wata wasiƙa da Sakataren Gwamnatin Jihar Kano, Alhaji Usman Alhaji ya sanya wa hannu, mai ɗauke da kwanan watan 6 ga watan Yuni, 2019.

“Gwamnatin Jihar Kano ta karɓi wani rahoto daga Hukumar Karɓar Ƙorafe-ƙorafe da Yaƙi da Cin Hanci ta Jihar Kano, mai ɗauke da kwanan watan 31 ga watan Mayu, 2019, kamar yadda muka sa kwafin rahoton a nan a ci gaba da binciken da Hukumar ke kan yi da ya haɗa da kashe Naira Biliyan 3.4 da Majalisar Masarautar Kano ta yi ba bisa ka’ida ba a ƙarƙashin shugabanka daga shekarun 2014 zuwa 2017. Rahoton ya bayyana ɓangarorin zargin da shawarwari kamar yadda yake a shafi na 14 zuwa na 16 a ciki.

“Sakamakon haka, a cikin wannan rahoto da ake magana, Hukumar ta bada shawarar a dakatar da kai da dukkan sauran waɗanda ake zargi dake da alaƙa da batun har zuwa lokacin da sakamakon binciken zai fito, don kuma a ba ta damar yin bincike ba tare da katsalandan ba.

“Duba da wannan batu da aka kawo a sama, ina buƙatar ka da ka yi gamsasshen bayani cikin sa’o’i 48 da karɓar wannan wasiƙa don ba Gwamnati damar ɗaukar matakin da ya dace kan batun cikin gaggawa”, a cewar wasiƙar.

Da aikawa da wannan wasiƙa, ana iya cewa tsamin dangantaka tsakanin Gwamnatin Jihar Kano da Masarautar Kano ya ƙara fitowa fili.

Turawa Abokai

RUBUTA AMSA

Rubuta ra'ayinka
Rubuta Sunanka a nan