Home / Labarai / Gwamnatin jihar Kano ta buƙaci ma’aikata da su zauna a gida

Gwamnatin jihar Kano ta buƙaci ma’aikata da su zauna a gida

Sakamakon ƙaruwar masu ɗauke da cutar Korona Gwamnatin jihar ta umarci ma’aikata a jihar da su zauna a gida, cikin wata sanarwa da kwamishinan yaɗa labarai na jihar Kano, Malam Muhammad Garba ya fitar a safiyar yau Talata.

Sanarwar ta ƙara da cewa bayan zama na musamman da masu ruwa da tsaki akan harkar lafiya a jihar Kano, a ƙarshe Gwamna Abdullahi Umar Ganduje ya amince da rufe gidajen kallo da gidajen bukukuwa da sauran guraren taruwar jama’a.

Wannan sanarwar na zuwa ne kwana ɗaya da aka dawo makaranta a mafi yawan jihohin ƙasar nan.


Haka kuma a ɗan tsakanin ana yawan samun ƙaruwar alƙaluman masu ɗauke da cutar Korona, kamar yadda hukumar hana yaɗuwar cutttuka ta ƙasa NCDC ke fitarwa a kowacce rana.

About Labarai24

Wannan Jarida ce ta shafin Intanet dake kawo muku labarai da rahotannin. har da Bidiyo da Audio.

Check Also

Wasiyyar da marigayi tsohon shugaban ƙasa Umaru Musa Yar’adua ya barwa ƴan siyasar Najeriya

A yau Laraba 5 ga watan Mayun shekarar 2021 tsohon shugaban Najeriya Malam Umaru Musa …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *