Gida Tags Albashi

Tag: Albashi

Likita ɗaya ne ke duba marasa lafiya 16,529 a Kano –...

Wata kwararriyar likitar kananan yara a Asibitin Koyarwa na Aminu Kano da ke Kano, Dokta Hadiza Ashiru Usman, ta ce akalla likita...

Rashin Biyan Albashi: Ma’aikatan gidan rediyon Liberty a Kano na cigaba...

Wani rahoto da jaridar Nigerian Tracker da ake wallafawa a intanet ya bayyana cewa kimanin shugabanni bakwai da ke jagorantar ɓangarori daban-daban...

Yau ce ranar ma’aikata ta duniya: Ma’aikata a Kano sun koka...

A yau ne ma’aikatan Najeriya su ka bi sahun sauran ma’aikata a ƙasashen Duniya, domin bikin Ranar Ma’aikata. Bikin na yau dai...

Yajin Aikin ASUU: Gwamnatin Najeriya ta daina biyan malaman jami’a albashi

Rahotanni na cewa gwamnatin tarayyar Najeriya ta fara aiwatar da tsarin nan na 'babu aiki, babu albashi'...

Gwamna El-rufa ya gaza biyan sababbin malaman makaranta albashin watanni 9

Sabbin Malaman makarantar sakandare da gwamnatin jihar Kaduna ta dauka tun a watan yulin shekarar 2021, sun koka kan yadda gwamnatin ta...

Yankewa Ma’aikata Albashi: Buɗaɗɗiyar wasika zuwa ga Gwamna Abdullahi Umar Ganduje

Da farko ba zan ce ya rana ba, sai dai in ce yaya aiki? Saboda kai na ka aikin a cikin inuwa...

Yajin Aikin Malaman Jami’o’i A Najeriya: Ɗalibai sun fara zanga-zangar lumana...

Ƙungiyar ɗalibai ta ƙasa (NANS) reshen jihar Kano, sun gudanar da wata zanga-zangar lumana a birnin Kano da ke arewacin Najeriya, domin...

Malaman jami’o’i a Najeriya sun fara yajin aiki na gargaɗi

Bayan kwashe awanni ta na tattaunawa a kan yadda za ta ɓullo wa lamarin rikicin ta da Gwamnatin Tarayya, Ƙungiyar Malaman Jami'a...

Ma’aikatan lafiya a Jigawa sun koka kan yadda Badaru ya gaza...

Wasu rahotanni daga jihar Jigawa da ke arewacin Najeriya sun bayyana cewa gwamnatin jihar ta gaza biyan sababbin ma'aikatan jinya (Nurses) da...

Kiwon Lafiya: Gwamnatin Buhari ta ƙarawa likitoci kuɗaɗen ɗawainiya

Gwamnatin tarayya ta yi wa likitoci ƙarin kuɗaɗen ɗawainiya, wanda a turance a ke kira da 'hazard allowance' da kashi 800.