Gida Tags Ganduje

Tag: Ganduje

Muna Tare Da Ganduje Ɗari Bisa Ɗari— Martanin Alhasan Doguwa Ga...

Shugaban Masu Rinjaye na Majalisar Wakilai ta Ƙasa, kuma ɗan majalisa mai wakiltar Tudun Wada da Doguwa, Alhasan Ado Doguwa, ya caccaki...

Cikakken Bidiyon Bikin Bayar Da Sandar Girma Ga Sarkin Kano Aminu...

Bikin bayar da sadar Girma ga Sarkin Kano Aminu Ado Bayero

REMASAB Ko CAPE GATE: Albashin Ƴan Shara Na Wata 4 Yayi...

Abin tausayin ma shi ne zaka ga ma'aikatan akwai tsofaffin da basu tsaya barace-barace ba suka zo suke wannan aikin domin samun ɗan abin da ba'a rasa ba. Amma wai aka barsu cikin wannan yanayin.

Muhuyi Ne Ya Ƙulla Kutungwila Har EFCC Ta Kama Gwaggo— Rahoto

Rundunar 'Yan Sandan Jihar Kano na shirin maka tsohon Shugaban Hukumar Karɓar Ƙorafe-Ƙorafe da Yaƙi da Cin Hanci ta Jihar Kano, PCACC,...

Takun Saƙa: Ganduje Ya Hana Joɓe Gudanar Da Ayyuka A Dawakin...

Takun saƙar dake tsakanin Gwamnan Jihar Kano, Abdullahi Umar Ganduje da ɗan Majalisar Wakilai mai wakiltar Dawakin Tofa, Tofa da Rimin Gado,...

Cibiyar Koyon Sana’a Ta Ɗangote Na Dab Da Fara Aiki— Ganduje

Gwamnatin Jihar Kano ta ce kawo yanzu ta kashe naira biliyan N5.5 a wajen gina Cibiyar Koyon Sana'a ta Zamani wadda ta...

Dole Ganduje Ya Biya Jaafar Jaafar Tarar N800,000— Kotu

Wata Babbar Kotun Jihar Kano ta ce dole Gwamnan jihar Kano, Abdullahi Umar Ganduje ya biya jaridar Daily Nigerian da mawallafinta, Jaafar...

Fitila: Fashin Baƙin Manyan Rahotannin maƙon ƙarshen Wata

A jihar Kano kuma, rikici yana neman ɓarkewa game da shugabancin jam’iyar APC wadda za’ayi zaɓen shuwagabannin jam’iyar na jihar nan ba da deɗewa ba. Rahotannin dake fitowa daga majiya mai tushe a gidan gwamnatin wanda wannan jarida ta rawaito a makon da ya gabata na nuni da cewa gwamnan jihar, Abdullahi Umar Ganduje na dabda sauya shugaban jam’iyar na riko, Abdullahi Abbas da Muntari Ishaq Yakasai wadda shi ne kwamishinan aiyuka na Jahar.

Muhammad Abdullahi Umar Ganduje ya kammala jami’ar Regent da ke birnin...

Gwamnan jihar Dakta Abdullahi Umar Ganduje ya halarci bikin yaye ɗaliban jami'ar Regent da ke birnin London a ƙasar Ingila.

Jam’iyyar APC a Kano na shirye-shiryen korar Sha’aban Sharada da Tijjani...

Rikici na sake kunno kai a jam'iyyar APC reshen jihar Kano, bayan da jam'iyyar ke shirye-shiryen korar ƴan majalisun tarayya guda biyu...