Gida Tags Kotu

Tag: Kotu

Kotu Ta Ladabtar Da Wani Mutum Mai Iƙirarin Cewa Shi Ɗan...

Kotun Tarayya, Abuja, ta hana wani mutum mai suna Abuduljalil Balewa ci gaba da ɗaukar kansa a matsayin ɗa ga marigayi Firaministan...

Kotu Ta Sa Ranar Da Za Ta Yanke Hukunci A Shari’ar...

Kotun dake sauraron ƙarar da gwamnatin jihar Kano ta kai Abduljabbar Nasiru Kabara, ta sanya ranar da za ta yanke hukunci a...

Kotu ta ɗaure tsohon shugaban jami’ar Gusau shekara 35 a gidan...

Wata babbar kotun tarayya da ke zama a Abuja ta yanke wa tsohon shugaban jami’ar tarayya da ke Gusau, Farfesa Magaji Garba...

Daga Karshe Dai Kotu Ta Aika Aminu Mohammed Gidan Yari

An gabatar da Aminu Muhammad, ɗalibin nan da ake zargi da cin mutuncin matar Shugaban Ƙasa, Aisha Buhari gaban kotu ranar Talata.

Kotu Ta Ba Da Umarnin A Garƙame Shugaban EFCC, Abdulrasheed Bawa...

Babbar Kotun Tarayya, Maitama, Abuja, ta ba da umarnin a garƙame Shugaban Hukumar Hana Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Ta'annadi, Abdulrasheed Bawa,...

Kotu Ta Haramta Wa PDP Shiga Zaɓen Gwamna A Zamfara

Babbar Kotun Ɗaukaka Ƙara, jihar Zamfara, ta soke sabon zaɓen fidda gwani da jam'iyyar PDP ta yi a jihar.

Halin Da Ake Ciki Game Da Hukuncin Kisa Da Aka Yanke...

Gwamnatin jihar Kano ta ce za ta tabbatar da cewa an zartar da hukuncin kisa ga Abdulmalik Tanko, malamin da ya kashe...

Na Yi Matuƙar Farin Ciki Da ‘Yata Ta Samu Adalci A...

Abubakar Abdussalam, mahaifin Hanifah Abubakar ya bayyana farin cikinsa bisa yadda Hanifar ta samu adalci a kotu. A ranar...

Rikicin PDP A Kano: Muhammad Abacha Ya Maka INEC A Kotu

Ɗan takarar gwamnan Kano a jam'iyyar PDP tsagin Shehu Wada Sagagi, Muhammad Abacha, ya maka Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta ta Najeriya,...

Zargin Ɓatanci: Abduljabbar Ya Roƙi A Sauya Masa Kotu

Abduljabbar Nasiru Kabara ya roƙi Babbar Kotun Shari'ar Kano dake sauraron ƙarar da gwamnatin jihar Kano ta shigar da ta mayar da...