Gida Tags PDP

Tag: PDP

Ba Zan Yi Kwankwaso Ba A Zaɓen Shugaban Ƙasa— Naja’atu

Fitacciyar 'yar siyasar nan kuma 'yar gwagwarmaya, Naja'atu Bala Mohammed, ta ce ba za ta zaɓi ɗan takarar shugaban ƙasa na jam'iyyar...

Da Na Ga Dama Sai Na Yi ‘Tenuwa’ Ta Uku— Obasanjo

Tsohon Shugaban Ƙasa, Olusegun Obasanjo, ya ce idan da ya ga dama sai ya yi zangon mulki na uku kafin ya bar...

Atiku Ya Dawo Daga Tafiyar Da Ya Yi Zuwa Birtaniya

Ɗan takarar shugaban ƙasa na jam'iyyar PDP, Atiku Abubakar, ya dawo daga tafiyar da ya yi zuwa Birtaniya. Tsohon...

Tinubu ya fi ni lafiya: Sen. Kashim Shettima

Mataimakin dan takarar shugaban ƙasa na jam'iyar APC Sen. Kashim Shettima ya ce ɗan takarar shugaban ƙasar jam'iyarsu, Alhaji Bola Tinubu...

Kotu ta tabbatar da Muhammad Abacha a matsayin ɗan takarar gwamnan...

Babbar Kotun Tarayya a jihar Kano da ke arewacin Najeriya ta yanke hukuncin cewa Muhammad Abacha ne ɗan takarar gwamnan jihar a...

Gwamnatin Da Zamu Kafa Ba Irin Wacce Ake Ƙarɓar Cin Hanci...

Ɗan takarar gwamnan yayi alƙawarin tafiya da kowa domin samarwa da jihar Kano cigaba mai ɗorewa. Haka zalika yayi alƙawarin rushe offishin uwar gidan gwamna da kuma alƙawarin cewa gwamnatinsa ba kaɗai ƙusoshin gwamnatin da iyalansu zata kunsa ba.

2023: Zan Iya Wuni Ana Tafka Muhawara Da Ni— Tinubu

Ɗan takarar shugaban ƙasa na jam'iyyar APC, Bola Ahmed Tinubu, ya ce a shirye yake a yi muhawara da shi tun daga...

Mustapha Lamido Ya Tiƙa Rawa A Yayin Ƙaddamar Da Yaƙin Neman...

Aƙalla mutum uku ne suka rasa rayukansu akan hanyarsu ta halattar taron ƙaddamar da yaƙin neman zaɓe na ɗan takarar gwamna na...

Da Wa’azin Kabiru Gombe da tallan maganin gargajiya a kasuwa duk...

Wani fitaccen ɗan siyasa a jihar Kano da ke arewacin Najeriya, Anas Abba Dala ya raddi ga kalaman sakataren ƙungiyar Jama'atu Izalatul...

Yadda ‘Yan PDP A Filato Suka Share Filin Da Tinubu Ya...

'Yan jam'iyyar PDP a Jos, babban birnin jihar Filato, sun share Filin Wasa na Rwang Pam, kwana ɗaya da ɗan takarar shugaban...