Home / Labarai / Babu In Da Aka Haramta Ƙwallon Ƙafa A Addinin Musulunci – Sheikh Ibrahim Khalil

Babu In Da Aka Haramta Ƙwallon Ƙafa A Addinin Musulunci – Sheikh Ibrahim Khalil

Shugaban majalisar malamai ta jihar Kano Sheikh Ibrahim Khalil ya bayyana cewa babu in da aka haramta wasan ƙwallon ƙafa a addinin musulunci, sai dai kawai ana alaƙanta ƙwallon ƙafa da siyasar addini ne.

“Babu in da aka haramta wasan ƙwallon ƙafa a cikin addinin islama, da a ce ina kuɗi to babu shakka zan buɗe ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa guda 100 a faɗin jihar Kano”

Sheikh Ibrahim Khalil ya ce tarihi ya nuna an fara wasan ƙwallon ƙafa fiye da shekaru dubu a duniya, kuma tun a lokacin ƙasashe irin su Misira su ka fara harkar.

Tun da farko shehin malamin ya bayyana hakan ne a filin wasa na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Kano Pillars da ke unguwar sabon gari, a lokacin da ake gudanar da wasan sada zumunci tsakanin masu gabatar da labarin wasanni da kuma masu bugo waya.

“Babu abin da ya ke haɗa da kan matasa fiye da ƙwallon ƙafa, kuma tana samar da zumunci tare da tabbatar da zaman lafiya”

A karshe malamin ya ce a maimakon yara su dinga yawo kwararo-kwararo gwara a samar musu da ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa, yadda za’a dinga sayar da su a nahiyar turai.

About Buhari Abba Rano

Buhari Abba Rano is a Skilled and News-Oriented Journalist With a Vision to Provide Fair, Fresh, Prompt and Truthful News.

Check Also

Shugaban riƙon ƙwaryar gwamnatin ƙasar Chadi ya ziyarci Mohamed Bazoum

Shugaban Gwamnatin Rikon Kwaryar kasar Chadi Janar Mahamat Idriss Deby lokacin da ya kai wa …

One comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *